Select Menu

News

SHILOH TANZANIA 2016

SHILOH TANZANIA 2016

SHILOH TANZANIA 2016

SHILOH TANZANIA 2016

NABII OYII MWASAMBILI

NABII OYII MWASAMBILI

BONYEZA TANGAZO KUONA WATAKAOSHIRIKI UZINDUZI WA LILIANI KIMOLA

BEN BONGE CNCERT

BEN BONGE CNCERT

JIFUNZE KIFARANSA

JIFUNZE KIFARANSA

APOSTLE POPAPO ISRAEL

APOSTLE POPAPO ISRAEL

BONYEZA TANGAZO KUMPIGIA KURA HASSAN MBANGWA

BEATRICE KITALI VOTE

BEATRICE KITALI VOTE

SHILOH TANZANIA 2016

SHILOH TANZANIA 2016

GEPF

GEPF

VIGAE TANGAZO

VIGAE TANGAZO

IRINGA MAZIWA TANGAZO

IRINGA MAZIWA TANGAZO

AZAM TV

AZAM TV

RUMAFRICA NA HABARI ZA GOSPEL: Bonyeza alama nyekundu kusoma zaidi

RUMAFRICA Online MAGAZINE: Bonyeza alama nyekundu kusoma zaidi

Rumafrica. Powered by Blogger.

RUMAFRICA Online TV: Bonyeza alama nyekundu kusoma zaidi

VIDEO BOMBA ZA GOSPO: Bonyeza alama nyekundu kuona zingine

RUMAFRICA: MATANGAZO: Bonyeza alama nyekundu

RUMAFRICA ELIMU

RUMAFRICA MTAANI

MLIMA WA MOTO ONLINE TV NA HABARI MBALIMBALI ZA MLIMA WA MOTO

RUMAFRICA VIDEO

» » HOJA YA HAJA: MATAMSHI MBALIMBALI YANAYOENDELEA HIVI SASA KATIKA SEKTA YA ELIMU; JE YANALENGA KUDUMISHA ELIMU AU YATABOMOA MISINGI IMARA YA SASA YA ELIMU?


Sanga Rulea 3:09 AM 0


Hivi karibuni kumetokea matamshi mbalimbali kuhusu mfumo mzima wa sasa wa elimu ya Tanzania; Baadhi ya hayo matamshi ni kitendo cha kutaka kubadili mfumo wa elimu kwamba eti kusomea degree ni lazima mwanafunzi awe amepitia kidato cha 6 pekee na si vinginevyo. 


Kwa Mataifa makubwa na yenye nguvu duniani kama Uingereza na mengineyo Mwanafunzi ana uhuru wa kusomea degree endapo kama anayo HND (Higher National Diploma) mfumo ambao ni sawa sawa na moja ya mfumo wa Sasa wa Tanzania ambao Mwanafunzi mwenye Diploma anaweza akasomea Degree.


Kwa mtazamo wangu endapo Mwanafunzi alishindwa kusomea Form 5 and 6 kutokana na Sababu zozote zile then baadae akaweza kujiendeleza kwa kusomea Cheti alafu Diploma ni sawa sawa na kumpatia a Second chance huyu Mwanafunzi aliyeshindwa kipindi cha nyuma; vile vile kumpatia Mwanafunzi huyu hii second chance kuna ongeza ongezeko la raia wenye elimu nchini Tanzania na kudumisha ustawi wa Taifa kwa kuwa na wananchi wengi wenye elimu na kufikia ndoto za kufanikikisha kuwa Taifa lenye Viwanda na human resource wenye competent skills.


Kutaka kuvunja mfumo wa Sasa sio jawabu pekee kwani Form 5 na 6 sio kitu cha ajabu; Cha msingi ni kuhakikikisha vyuo vinavyotoa certificates and diploma hivi sasa viwe na viwango vikubwa vya kutoa elimu iliyo bora ambayo inatakiwa. Kama mataifa makubwa kama Uingereza yenye elimu bora na kubwa duniani yanafuata mfumo wa HND (Higher National Diploma) then Degree; Je ni kwanini Tanzania ione mfumo huu ni mbaya??


Je kuleta haya mabadiliko ya haraka haraka kila kukicha bila ya kuwashirikisha wadau mbalimbali wa elimu na kushindwa kuongeza viwango vya elimu kwa kudumisha mfumo uliopo hivi sasa na kuongeza ubora wa elimu ya Tanzania ndio tuseme kutaongeza takwimu na ubora wa elimu nchini Tanzania??


Tukiwa tunabadili badili mifumo kila waziri mpya wa elimu anapobadilishwa au utawala unapobadilika je tunalipeleka wapi Taifa la Tanzania.


Elimu ya Tanzania ni swala muhimu na very sensitive na tukitaka Taifa la Tanzania kuwa kubwa duniani na lenye nguvu swala hili hasiachiwe mtu mmoja pekee kufanya maamuzi bali wadau wote kwenye sekta ya elimu na wananchi kwa ujumla washirikishwe.


Wadau wa elimu msikae kimya na kufumbia macho matamshi yanayoendelea na muweze kutoa maoni yenye kuendeleza elimu ya Tanzania kwa manufaa ya Watanzania na kwa Taifa hapo baadae.

«
Next
Newer Post
»
Previous
Older Post

JIUNGE NA ST MARY'S INT'L SCHOOLS

JIUNGE NA ST MARY'S INT'L SCHOOLS