Select Menu

News

KUVUNJA VIPINGAMIZI VYA ADUI

KUVUNJA VIPINGAMIZI VYA ADUI

JIFUNZE KIFARANSA

JIFUNZE KIFARANSA

TTCL

TTCL

GEPF

GEPF

VIGAE TANGAZO

VIGAE TANGAZO

IRINGA MAZIWA TANGAZO

IRINGA MAZIWA TANGAZO

AZAM TV

AZAM TV

RUMAFRICA NA HABARI ZA GOSPEL: Bonyeza alama nyekundu kusoma zaidi

RUMAFRICA Online MAGAZINE: Bonyeza alama nyekundu kusoma zaidi

Rumafrica. Powered by Blogger.

RUMAFRICA Online TV: Bonyeza alama nyekundu kusoma zaidi

RUMAFRICA: MATANGAZO: Bonyeza alama nyekundu

ELIMIKA NA RUMAFRICA

RUMAFRICA MTAANI

MLIMA WA MOTO ONLINE TV NA HABARI MBALIMBALI ZA MLIMA WA MOTO

RUMAFRICA VIDEO

» » TWAWEZA: ASILIMIA 88 YA WANANCHI WATAKA BUNGE LIRUSHWE LIVE


Sanga Rulea 11:26 PM 0

Mkurugenzi Mtendaji wa Twaweza, Aidan Eyakuze, akizungumza na wanahabari (hawapo pichani).


DAR ES SALAAM: UTAFITI wa taasisi ya Twaweza umeonyesha kuwa asilimia 88 ya wananchi nchini wanataka majadiliano ya vikao vya Bunge yarushwe moja kwa moja bila kujali gharama yoyote, wakati asilimia 12 tu wakisema wanadhani suala la kubana matumizi ni sababu ya kutorusha vipindi vya bunge moja kwa moja.

Aidha, utafiti huohuo umeonyesha kwamba asilimia 95 ya wananchi wanaunga mkono uhuru wa maoni na kupata taarifa kwani wanasema ni haki yao kuikosoa serikali pale ambapo wanaona imekosea.

Hayo ameyasema leo Mkurugenzi Mtendaji wa Twaweza, Aidan Eyakuze, alipokuwa akizungumza na wanahabari jijini Dar es Salaam aliposema utafiti huo ni takwimu za sauti za wananchi zinazoonyesha kuunga mkono wajibu wa vyombo vya habari katika kuiwajibisha serikali.

Amesema wananchi pia wanaunga mkono demokrasia kwani takwimu za hivi karibuni zinaonyesha asilimia 69 ya walichagua demokrasia kuliko aina nyingine ya serikali kwa takwimu za mwaka 2014.

Aidha takwimu zinaonyesha asilimia 77 ya wananchi wa kawaida wanatakiwa wawe na uwezo wa kupata taarifa zinazoshikiliwa na mamlaka za umma huku asilimia 23 wakisema ni wale tu wanaofanya kazi kwenye mamlaka za umma ndiyo waruhusiwe kupata taarifa hizo.

Na kwa upande wa asilimia 80 wanasema upatikanaji wa taarifa hizo kwa wananchi utasaidia kupunguza vitendo vya rushwa huku asilimia 20 wakisema watumishi wa umma watatafuta njia nyingine za kuficha maovu yao.

Alifafanua kuwa takwimu hizo ni za hivi karibuni za utafiti zilizokusanywa na Twaweza baada ya kutiwa saini kwa sheria mpya ya huduma za vyombo vya habari.

Na Denis Mtima/GPL

«
Next
Newer Post
»
Previous
Older Post

JIUNGE NA ST MARY'S INT'L SCHOOLS

JIUNGE NA ST MARY'S INT'L SCHOOLS